Home/News/Firimiya Lig
Al Mubarak Ya Bayyana Cewa Guardiola Ya Yi Barazanar Barin Man City 'Sau ɗari' A Lokacin Mulkinsa
Firimiya Lig

Al Mubarak Ya Bayyana Cewa Guardiola Ya Yi Barazanar Barin Man City 'Sau ɗari' A Lokacin Mulkinsa

jiya·1 min

Shugaban Manchester City, Khaldoon Al Mubarak, ya bayyana yadda Pep Guardiola ya kasance cikin ɗan hali mai rikitarwa a kulob din, yana mai cewa manajan da ya tafi ya yi barazanar yin murabus kusan sau 100 a lokacin shekaru goma da ya yi yana jagorancin ƙungiyar.

Guardiola ya kammala shekaru 10 na ban mamaki a City bayan ya jagoranci kulob din zuwa nasarori 20 na babban daraja — ciki har da taken Premier League shida, FA Cup, da League Cup. Kakar ƙarshe ta kasance mai wahala sosai ta fuskar zuciya, wanda ya sa tafiyarsa ta zama ta gaske a wannan karon maimakon wata ƙarya ta ƙarshen hanya.

Yaron da ya yi kuka da kura

Yana mai magana a hanyoyin sadarwa na hukuma na Manchester City, Al Mubarak ya yi amfani da misalin labarin da aka sani don bayyana yadda kulob din ya koyar da kansa fassara maganganun Guardiola na lokaci-lokaci.

"Ba makawa a cikin waɗannan shekaru 10 da suka wuce mun samu nasarori da yawa da wasu gazawa, kuma a cikin gazawar, lalle ya yi murabus sau 100 — don ku sani kawai, don tarihi kawai. Akwai labarin yaron da ya yi kuka da kura. A yanayin Pep, idan ya ce 'ina yin murabus', ba yana nufin yana yin murabus ba ne. Ba ka dauke shi da muhimmanci — dole ne ka sarrafa shi."

Al Mubarak ya ƙara da cewa ya kasance yana shawo kan Guardiola ya koma duk lokacin da ya nuna son tsayawa — har zuwa lokacin da ya gane cewa wannan shawarar ta gaske ce. Ya ce: "Na san lokaci na gaske ya zo — shi ya sa ban yi yaƙi da shi ba."

Kwarin gwiwa a kan makomar kulob

Duk da tafiyar irin wannan ɗan wasa mai girma kamar Guardiola, Al Mubarak ya nuna cikakken kwarin gwiwa cewa Manchester City zai ci gaba da kasancewa ƙarfi mai rinjaye.

Ya ce: "Mun yi nesa da kai tsayon iyawarmu. Mun saba — domin yana cikin DNA ɗinmu — da nasara. Wannan kulob an tsara shi, an gina shi don nasara," yana mai ƙara da cewa yana da "kwarin gwiwa sosai" cewa ƙungiyar za ta dawo da ƙarfi a kakar mai zuwa ta hanyar ƙarfafawa da za a yi a lokacin rani.

Game da shirin nemo wanda zai maye gurbin Guardiola, shugaban ya nemi haƙuri, yana alƙawarin sanarwa nan ba da jimawa. Ya ce: "Mun bi tsari mai zurfi da shiryawa. Ku yi haƙuri. Da zarar lokaci ya yi za mu sanar kuma za ku natsu da sanin cewa mun zaɓi kuma mun kawo manajan da ya fi kowa cancanta."

Source
Sharhi
Ka kasance na farko da yin sharhi.
Related StoriesSee All