Algeria ta ci gaba da kiyaye burinsu na shiga zagayen knockout na FIFA World Cup 2026 bayan sun samu babban juyin wasa a minti na ƙarshe don doke Jordan da 2-1 a San Francisco, tare da aika ƙungiyar mai shiga karo na farko ta hanyar gida.
Algeria Ta Juya Wasan a Karshe Ta Fitar da Jordan Daga FIFA World Cup 2026

Algeria ta ci gaba da kiyaye burinsu na shiga zagayen knockout na FIFA World Cup 2026 bayan sun samu babban juyin wasa a minti na ƙarshe don doke Jordan da 2-1 a San Francisco, tare da aika ƙungiyar mai shiga karo na farko ta hanyar gida.
Jordan, wadanda ke shiga Kofin Duniya karo na farko a tarihinsu, sun zira kwallo ta farko kuma suna ganin za su yi babban mamaki a farkon gasa. Sai dai Algeria ta ƙi ba da kai, ta kuma kai farmaki mai ƙarfi a rabin na biyu don juya sakamakon ta kuma lashe duk maki uku.
Wannan nasara ta tabbatar da cewa Algeria na ci gaba da kasancewa cikin takarar ci gaba daga mataki na rukunin, sakamakon da zai faranta wa magoya bayan ƙungiyar rai bayan farkon wasan mai damuwa inda Jordan ta yi barazana ta rubuta tarihin su.
Ga Jordan, wannan shan kashi na kawo ƙarshen wata tafiya ta tarihi a mafi girman mataki na ƙwallon ƙafa a duniya. Halarta ta farko a Kofin Duniya ta haifar da alfahari mai girma a duk ƙasar, kuma duk da hasarar, tafiyarsu zuwa San Francisco ta wakilci wani muhimmin lokaci na ƙwallon ƙafa a yankin.
Yanzu Algeria za ta duba gasar da ta rage a rukunin da sanin cewa wannan nasara da aka samu da wahala ta ba su ƙafar farawa mai ƙarfi a gasa. Desert Foxes sun nuna ɗabi'a da juriya da magoya bayansu ke tsammani, musamman a lokutan da suka fi muhimmanci.


