Craig Bellamy ya bayyana cewa ba shi da niyyar barin Wales, yana tabbatar da cewa ya ki gayyatun kulob-kulob don ci gaba da zama koci na babban tawagar ƙasa.
Bellamy Ya Ki Tayin Kulob don Ci Gaba da Kasancewa da Wales

Craig Bellamy ya bayyana cewa ba shi da niyyar barin Wales, yana tabbatar da cewa ya ki gayyatun kulob-kulob don ci gaba da zama koci na babban tawagar ƙasa.
Mutumin da ke da shekaru 46 ya bayyana a matsayin ɗan takarar maye gurbin Scott Parker a Burnley — inda ya taɓa aiki a matsayin mataimaki ga Vincent Kompany — haka kuma an danganta shi da Celtic, waɗanda suke neman koci na dindindin bayan zaman ɗan lokaci na Martin O'Neill.
Amma Bellamy yana mai da hankalinsa ga babbar burinsa: jagorantar Wales a Euro 2028, gasar da ƙasarsa za ta haɗa shirinta tare da England, Scotland, da Jamhuriyar Ireland. Jami'an Football Association of Wales (FAW) sun shaida wa BBC Sport Wales cewa suna da "kwarin gwiwa sosai" cewa zai cika kwantiraginsa, wanda zai ƙare a ƙarshen wannan gasar.
"Komai yana a wurinsa, ina samun cikakken goyon baya kuma wannan zai ba ni damar ci gaban da ake bukata a cikin shekaru biyu masu zuwa," in ji Bellamy kafin wasan sada zumunci na Talata da Ghana a Cardiff.
"An ba ni tayin a wani wuri ma, amma ina da wannan a nan. Wales sun ba ni wannan dama kuma na yi godiya sosai. Ina da sha'awa, gaskata ni. Ina son samun kuɗi mai yawa — amma akwai lokaci domin komai, kuma a wannan lokaci, ba wannan lokaci ba ne."
Farawa mai ƙarfi a matsayin koci
An nada Bellamy a kan kwantiragi na shekaru huɗu a lokacin rani na 2024, yana ɗaukar alhakin kociyan babba a karon farko a matakin manyan 'yan wasa. Ya fara da kyau, yana ba da rashin sha'awa a wasanni tara na farko, yana samun a tura Wales zuwa manyan matakn Nations League, kuma yana sanya salon wasa mai farmaki.
Koyaya, kamfen ɗinsa na farko na cancanta shiga Kofin Duniya ya ƙare da takaici — Wales sun faɗi ga Bosnia-Herzegovina a wasan ƙarshe na play-off a gida a watan Maris.
Duk wani kulob ɗin da yake son Bellamy zai yi dole ya biya kuɗin fansho na aƙalla £700,000 don fid da shi daga kwantiraginta, kuma har yanzu ba a sami wani tayin a hukumance ba. Yana tsaye sosai cewa tafiya ba gaskiya ba ce.
"Ba na ganin yadda ya dace in tafi. Wannan ba daidai ba ne," in ji shi. "Ba za mu je ko'ina ba. Za mu ci gaba, muna da ƙarin shekaru biyu. Kullum na so yin wannan aikin, don haka ba na son in watsar da shi."
Wasan sada zumunci na Ghana yana buɗe Yuni mai aiki
Wales suna karɓar baƙi daga Ghana a Cardiff City Stadium dare na Talata kafin su tafi Bucharest don fuskantar Romania a Asabar. Masu tsaro Ben Davies da Connor Roberts sun dawo daga raunuka, kodayake Harry Wilson na Fulham yana babu. Ben Cabango ma ya janye daga tawagar, yana buɗe ƙofar ga uku Cameron Congreve, Ollie Bostock, da Jayden Lienou don karɓar gayyatun farko a tarihinsu.
Sayar da tikitin wasan Ghana ya kasance mai iyaka, da kusan tikiti 10,000 da aka sayar da safe na Litinin. Bellamy ya amince da wahalar jan taron jama'a ga wasa na tsakiyar mako bayan hutun makaranta, amma ya tabbatar da cewa wasannin Nations League za su cika tikit gaba ɗaya.
Haka kuma ya nuna wani tsari mai damun hankali: Wales sun ci wasa biyu kawai daga cikin wasanni 13 da suka buga a watan Yuni, tare da asarar tara. "Kuna son zama ƙasa mai muhimmanci? Rikodin Yuninmu bai kai ba," in ji Bellamy. "Dole ne mu gyara hakan."

