Home/News/Gasar Cin Kofin Duniya 2026
Brazil na neman fansar kanta da Haiti a wasa mai muhimmanci na Rukunin C na FIFA World Cup 2026
Gasar Cin Kofin Duniya 2026

Brazil na neman fansar kanta da Haiti a wasa mai muhimmanci na Rukunin C na FIFA World Cup 2026

awanni 2 da suka gabata·2 min

Brazil na Haiti za yi wasa a Rukunin C na FIFA World Cup 2026 da daddare nan da ƙarfe 1:30 da safe, kuma ƙungiyar Carlo Ancelotti tana cikin matsi don nuna wasan da ya gamsar bayan farautar fara gasar da ba ta gamsar ba.

Selecao ta yi canjaras 1-1 da Morocco a wasansu na farko a MetLife Stadium da ke New Jersey — sakamakon da ya nuna iyakokin ƙungiyar da har yanzu tana neman yadda take kewaya a ƙarƙashin Ancelotti. Canjin ɗan wasa biyu lokacin hutu ya nuna damuwar malamin Italiya, kuma ita dai dabarar Vinicius Jr ce kaɗai da ta ceci maki ɗaya.

Dama don farawa da ƙarfi

Fuskantar Haiti na ba Brazil dama ta nuna ƙarfinta — da kuma gina bambancin kwallayen da zai iya zama maƙasudi idan Morocco ta doke Scotland a cikin ƙungiyar. Da Vinicius Jr, Raphinha, da ƙungiya cike da hazikan damfara, Ancelotti yana da kayan aikin nuna wasa mai ban sha'awa.

Babban tambayar ita ce ko layin farmaki na Brazil zai iya aiki tare a matsayin rukunin da ke haɗin kai. A wasan farko, masu tsaron gefuna sun ba da tallafi mara isa, kuma layin gaba ya yi fama wajen haɗin kai. A fuskantar Haiti da ake tsammanin za su zauna a baya su kare cikin katangar kare ƙasa, dole ne a gyara waɗannan matsaloli.

Igor Thiago musamman yana fuskantar dare mai mahimmanci. Wasa guda ɗaya mai ragwanci na iya bɗe wa Matheus Cunha hanya don maye gurbinsa a wasan rukunin na gaba da Scotland. A halin da ake ciki, Vinicius Jr — wanda ba zai rasa lura da kwallaye na farko na Messi, Kane, da Mbappe ba — mai yiwuwa yana da kwarin guiwa wajen neman Takalmin Zinari.

Hasashen sakamako: Brazil 5-0 Haiti

Brazil ƙungiya ce da aka gina ta bisa hazikan mutum ɗaya fiye da tsarin tsattsauran ra'ayi — alama ta zahiri ta ƙungiyar Ancelotti. Da 'yan wasa da yawa masu muhimmanci da ke son tabbatar da kansu, wannan yana ganin kamar lokacin da Selecao za su sanar da kansu a gasar FIFA World Cup 2026. Nasara mai girma akan Haiti ta zama mafi yuwuwar sakamako.

Za a watsa wasan ne kai tsaye a ITV da STV a Birtaniya, FOX a Amurka, da SBS a Australia.

Sharhi
Ka kasance na farko da yin sharhi.
Related StoriesSee All