Samson Adamu, Babban Sakatare mai Riko na Ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Afirka (CAF), ya yabi jagorancin Ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Najeriya (NFF) a ƙarƙashin Alhaji Ibrahim Musa Gusau MON, bayan ya kai ziyara don duba aikin da ake yi na ginin masaukin 'yan wasa na NFF-FIFA da sabon filayen horarwa a Kunshin B na Moshood Abiola National Stadium a Abuja.
Saka hannun jari na tarihi ga ƙwallon ƙafa ta Najeriya
Adamu ya bayyana girma da ingancin ababen more rayuwa a matsayin jarin tsara, wanda ya yi imani zai tsara hanyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya na tsawon shekaru masu yawa.
«Wannan wurin zai samar da tushe mai ƙarfi don bunƙasa matasa masu iya ƙwallon ƙafa da ƙarfafa tsarin ƙwallon ƙafa na ƙasar don tsararraki masu zuwa. A matsayina na ɗan Najeriya, ganin abin da ake ginawa anan kawai yana cika ni da alfahari. Nan gaba yana da haske ƙwarai — wannan ita ce irin wurin da zai taimaka wajen samar da Jay-Jay Okocha na gaba da sauran manyan 'yan wasa», in ji Adamu.
Ya kuma jaddada muhimmancin dabarar aikin: «Yana da muhimmanci ga ƙasa mai girman Najeriya ta sami ababen more rayuwa da za su iya karɓar dukkan ƙungiyoyin ƙasa da nau'ukan shekara, tare da kawo 'yan wasa masu hazaka daga ko'ina cikin ƙasar domin a rene su. Na gode wa jagorancin NFF kan wannan aikin gado mai yabo.»
CAF a Najeriya don Babban Taro da Kyaututtuka
Adamu ya kuma bayyana cewa ziyararsa tana ɗauke da manufar aiki da ta shafi shirye-shiryen Babban Taron CAF da CAF Awards, wanda ƙungiyar ta yi niyyar shirya shi a Najeriya.
«Ina so in gode wa NFF da Gwamnatin Najeriya. Ko da yake Najeriya gida ne a gare ni, an karɓe ni da kyau sosai, kuma na gode wa Shugaban NFF da jagorancin don kyakkyawan karɓarsu», ya ƙara da haka.
Gusau na da kwarin gwiwa kan cika wa'adi
A nasa ɓangare, Gusau ya sake tabbatar da alkawarin ƙungiyar na miƙa aikin a cikin lokacin da aka amince da shi. Ya bayyana cewa kwangilar ginin na shekaru biyu ne kuma aiki ya kai wata na 15 tun farkon hukuma a watan Maris 2025, wanda ke nufin kusan watanni tara ne suka rage har zuwa kammalawa.
«Ina da kwarin gwiwa cewa masu ginin za su cika wa'adi», in ji Gusau, yana mai nuni cewa ƙungiyar za ta ci gaba da yin aiki tare da dukkan masu ruwa da tsaki don tabbatar da ci gaban ƙwallon ƙafa a ƙasar.
Ya ƙara da cewa: «Kamar yadda za ku gani, ɗaya daga cikin filayen wucin gadi ya cika kusan kashi 80 cikin dari, kuma sauran sassan suna ci gaba a lokaci ɗaya. Ciyawa ta halitta za ta yi tushe jim kaɗan kafin a koma ayyukan kammala ciki. Ina gamsuwa da sauri da ingancin aiki a wurin. Kusancin aikin da hedikwatar NFF yana ba mu damar yin dubawa akai-akai — aiki yana ci gaba da kyau, kuma za mu ci gaba da tallafa wa masu ginin don tabbatar da cewa an kammala aikin a cikin lokacin da aka amince da shi.»



