Home/News/Gasar Cin Kofin Duniya 2026
FIFA Ta Tabbatar Da Cewa An Hana Alkalin Somaliya Omar Abdulkadir Artan Shiga Gasar Cin Kofin Duniya 2026 Bayan Amurka Ta Ƙi Ba Shi Izinin Shiga
Gasar Cin Kofin Duniya 2026

FIFA Ta Tabbatar Da Cewa An Hana Alkalin Somaliya Omar Abdulkadir Artan Shiga Gasar Cin Kofin Duniya 2026 Bayan Amurka Ta Ƙi Ba Shi Izinin Shiga

satin da ya gabata·1 min

FIFA ta tabbatar a hukumance cewa Omar Abdulkadir Artan, wanda shi ne babban alkalin ƙwallon ƙafa na Afirka kuma mai riƙe da taken CAF Alkalin Shekara, ba zai shiga gasar Cin Kofin Duniya FIFA 2026 ba bayan hukumomin Amurka sun ƙi ba shi izinin shiga ƙasar.

Artan ya kasance mai shirin rubuta tarihi a matsayin alkalin farko daga Somaliya da ya jagoranci wasanni a Gasar Cin Kofin Duniya FIFA — wani muhimmin lokaci da da ya zama abin alfahari ga wannan ƙasar ta Gabashin Afirka da kuma dukkan nahiyar. Amma wannan dama ta ƙare yanzu.

An mayar da shi daga filin jirgin saman Miami

A cewar rahotanni, an ƙi yarda da Artan ya shiga ƙasar da zarar ya isa Filin Jirgin Saman Duniya na Miami, aka tilasta masa ya koma Istanbul. FIFA ta fitar da wata sanarwa ta hukuma da ke tabbatar da keɓe shi daga gasar.

Sharhi
Ka kasance na farko da yin sharhi.
Related StoriesSee All