Home/News/Gasar Cin Kofin Duniya 2026
Jayden Adams: Tauraruwar Afirka ta Kudu da Mamelodi Sundowns Ya Rasu Yana da Shekara 25 Bayan Gasar Duniya
Gasar Cin Kofin Duniya 2026

Jayden Adams: Tauraruwar Afirka ta Kudu da Mamelodi Sundowns Ya Rasu Yana da Shekara 25 Bayan Gasar Duniya

mintuna 59 da suka gabata·2 min

Jayden Adams, dan wasan tsakiya na South Africa da Mamelodi Sundowns, ya rasu yana da shekara 25 — makonni kaɗan bayan da ya wakilci ƙasarsa a FIFA World Cup 2026.

Yan sanda na South Africa sun tabbatar da cewa sun buɗe bincike bayan an sami gawar wani mutum mai shekara 25 a wani gida da ke Schotschekloof, wani unguwa a tsakiyar Cape Town, a safiyar Asabar. Har yanzu ba a tabbatar da dalilin mutuwar ba.

Al'umma cikin baƙin ciki

Ministan wasannin South Africa, na fasaha da al'adu, Gayton McKenzie, ya jagoranci bayar da ta'aziyya, yana mai cewa labarin ya ba shi mamaki sosai. "Ƙwallon ƙafa na South Africa ta rasa ɗaya daga cikin fitattun hazikan matasanta, kuma al'ummarmu tana makoki tare da iyalinsa, abokan wasansu, da miliyoyin masu goyon baya waɗanda suka ga shi yana girma daga saurayin da ke da alkawari zuwa cikakken ɗan wasan ƙasa na Bafana Bafana," McKenzie ya faɗi.

McKenzie kuma ya roƙi jama'a da kafofin watsa labarai da su guji hasashe yayin da ake ba iyalin Adams da Mamelodi Sundowns sarari da sirri da suke bukata. "Za a isar da kowace bayanin hukuma ta ɓangaren da ya dace a lokacinsa," ya ƙara da cewa.

Shugaban FIFA, Gianni Infantino, shi ma ya bayar da ta'aziyya. "Yana da baƙin ciki sosai don jin cewa dan wasan tsakiya na South Africa Jayden Adams ya rasu makonni kaɗan bayan ya fafata a kamfen ɗin tarihi na ƙasarsa a FIFA World Cup," Infantino ya faɗi. "Tunanina da ta'aziyyata, da na kowa a FIFA da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta duniya, suna tare da iyalinsa, abokai, da abokan wasansa. Za a rasa tauraron Bafana Bafana da Mamelodi Sundowns sosai. Allah Ya jikanshi."

Gwarzon gasar duniya

Adams ya fafata a dukkan wasannin uku na matakin rukuni na South Africa a FIFA World Cup 2026, inda Bafana Bafana suka rubuta tarihi ta hanyar kaiwa zagaye na 32 a karon farko. Tafiyarsu ta ƙare a hannu Canada waɗanda suke cikin ƙasashe masu masaukin baki.

A cikin nuni na ƙarfin hali wanda ba a saba gani ba, Adams ya fara wasan da ya ƙare 1-1 da Czech Republic a Rukuni A duk da cewa ya sami labarin cewa kakarsa ta mutu ne kacokam kafin fara wasan.

Ƙungiyar Yan Wasan Ƙwallon Ƙafa ta South Africa ta ce tana "mutuwar zuciya saboda rashin Adams da ya zo da wuri," wanda ya yi debutar ƙasa da ƙasa a shekarar 2022. "Rasuwarsa asarar da ba za a iya auna ta ba ne ga iyalinsa, abokan wasansa, kullobinsa, al'ummar ƙwallon ƙafa, da ƙasar baki ɗaya," ƙungiyar ta faɗa. "Ƙwallon ƙafa ta South Africa ta rasa ɗan wasa mai hazaka, mai hidima mai aminci na wasa da wata ƙaramin rayuwa wacce har yanzu tana da abubuwa da yawa da za ta bayar."

Tarihin aiki da gado

Adams ya fara aikinsa a Stellenbosch FC kafin ya koma Mamelodi Sundowns a watan Janairun 2025, inda ya lashe gasar gida da Africa Champions League. Ya kuma kasance wani ɓangare na ƙungiyar South Africa wacce ta kai matakin ƴan wasa huɗu na Africa Cup of Nations 2023.

Ya bar baya da gado da ya fi shekaru 25 — ɗan wasa wanda ya ɗauki begen al'umma da girma, jaruntaka, da daraja a kan babbar matattarar ƙwallon ƙafa ta duniya.

Sharhi
Ka kasance na farko da yin sharhi.
Related StoriesSee All