Olympique Marseille suna gaba a gasar sanya hannu ɗan wasan ƙasa da ƙasa na Najeriya Akor Adams daga Sevilla a wannan lokacin rani, a cewar rahoton kafar labarai ta Sipaniya OrgulloBiri.
Marseille Na Gaba Wajen Sanya Hannu Dan Wasan Super Eagles Akor Adams

Olympique Marseille suna gaba a gasar sanya hannu ɗan wasan ƙasa da ƙasa na Najeriya Akor Adams daga Sevilla a wannan lokacin rani, a cewar rahoton kafar labarai ta Sipaniya OrgulloBiri.
Sevilla shirye ya karɓar tayin
Sevilla na shirye-shirye su karɓi tayin Adams, yayin da kulob ɗin ke neman warware matsalolinsa na kudi da samar da kuɗi don ƙarfafa ƙungiyar. Kulob ɗin Andalusia ya ƙayyade farashin ɗan wasan mai shekaru 26 a euro miliyan 30.
Adams ya zo Sevilla daga Montpellier a watan Janairu 2025 akan euro miliyan 5.5. Sayarwa a farashin da aka ruwaito zai wakilci riba mai tsoka kuma ya sanya shi cikin manyan canje-canje a tarihin kulob ɗin — bayan Jules Koundé wanda ya koma Barcelona akan euro miliyan 50 da Diego Carlos wanda ya tafi Aston Villa akan euro miliyan 31.
Marseille na neman ɗan wasan gaba
Marseille na bin diddigin Adams a matsayin mai yiyuwa ya maye gurbin Mason Greenwood, wanda ake sa ran ya bar kulob ɗin kafin farkon sabon kakar. Kulob ɗin Ligue 1 ya gano ɗan wasan gaba na Super Eagles a matsayin babban burinsu don cike wannan matsayi.
Adams ya ƙi tafiya Saudi Arabia
Kulob ɗinan Saudi Arabia sun nuna sha'awar Adams, amma ana ganin yana son ya ci gaba da buga ƙwallon ƙafa a Turai — matsayin da ke rufe ƙofar canja wuri zuwa yankin Gulf.
Ɗan wasan gaba na Najeriya ya yi kakar farko mai ban sha'awa a Sipaniya, ya ƙare a matsayin babban ɗan wasan da ya ci ƙwallaye a Sevilla da ƙwallaye 10 da taimako 3 a wasanni 32 na gasar lig.


