Ƙungiyar likitoci ta Brazil ta tabbatar cewa Neymar yana samun sauƙi yadda ya kamata daga raunin tsoka na matsayi na 2 a cikin ƙafar ƙafar baya, ko da yake har yanzu ba a sani ko ɗan wasan mai shekaru 34 zai kasance a shirye don buɗe gasar Seleção a Kofin Duniya 2026 da Morocco a MetLife Stadium a New Jersey ba.
Warkar Neymar Na Ci Gaba Amma Kasancewarsa a Wasan Farko na Kofin Duniya Har Yanzu Bai Tabbata Ba
Ƙungiyar likitoci ta Brazil ta tabbatar cewa Neymar yana samun sauƙi yadda ya kamata daga raunin tsoka na matsayi na 2 a cikin ƙafar ƙafar baya, ko da yake har yanzu ba a sani ko ɗan wasan mai shekaru 34 zai kasance a shirye don buɗe gasar Seleção a Kofin Duniya 2026 da Morocco a MetLife Stadium a New Jersey ba.
Binciken MRI da aka gudanar a ranar Litinin ya nuna sakamakon da ke ba da fatan alheri, inda Ƙungiyar Kwallon Ƙafa ta Brazil (CBF) ta ce gwajin ya nuna "ci gaba mai kyau a cikin magantarsa — a cikin ƙa'idodin da ake tsammani." CBF ta kara da cewa Neymar "zai bi tsarin warkar da aka tsara ta hukumar likitoci ta Tawagar Ƙasa ta Brazil."
Ɗan jarida Fabrizio Romano ne ya raba wannan labari a bainar jama'a ta hanyar asusunsa na X, yana ambaton sanarwar hukuma ta CBF kai tsaye.
Dogon hanya ta dawowa ga lamba 10 na Brazil
Da farko an ba Neymar makonni biyu zuwa uku don warkarwa bayan ya samu raunin watan da ya gabata, kuma ya riga ya rasa wasannin gwajin Brazil da Panama da Egypt. Haɗa shi a cikin ƙungiyar Kofin Duniya ya ba wasu mamaki, tun da matsalolin lafiya sun hana shi buga wa ƙasarsa gaba ɗaya tun shekarar 2023.
A wannan kakar tare da Santos, Neymar ya buga rabin wasannin kulob din kawai a gasar Brazil, kofinsu na cikin gida, da Copa Sudamericana — ƙarin shaida na ƙalubalen jiki masu ci gaba da ya fuskanta a shekarun nan.
Ancelotti baya gaggawa wajen dawo da tauraronsa
Koci Carlo Ancelotti, yana magana a mako da ya gabata, ya nuna kwarin gwiwa cewa Neymar zai kasance a shirye don wasan farko ko na biyu na marhala na ƙungiyoyin Brazil, kuma ya bayyana a fili cewa bai nuna niyyar gaggawa dawowarsa kafin ya kasance a shirye gaba ɗaya ba.
Idan Neymar ya rasa haduwar da Morocco, Brazil za ta fara kampeninsu da ɗaya daga cikin manyan ƙungiyoyin Afirka ba tare da tsohon ɗan wasan Barcelona da Paris Saint-Germain ba — ɗan wasan da ya kasance a tsakiyar kowane ɗaya daga cikin kampenonin Kofin Duniya uku na ƙarshe na Brazil.


