Tsohon ɗan wasan ƙasa da ƙasa na Nigeria, Obafemi Abiodun, ya bayyana wasannin sada zumunci masu zuwa da Poland da Portugal a matsayin gwaji mai muhimmanci ga Super Eagles, yayin da ƙungiyar ke fara sabon zagaye na sake gina kansu.
Gwaji mai nauyi sau biyu
Nigeria za fuskanci Poland a Stadion PGE Narodowy dake Warsaw ranar Laraba — filin wasa mai ɗaukar mutum 58,000, wanda zai karɓi kawai taron na biyu tsakanin ƙasashen biyu a matakin ƙungiyoyin farko. Haduwarsu ta farko ta kasance a ranar 23 ga Maris 2018, lokacin da Nigeria ta samu nasara da ci 1-0 a wasan shirye-shiryen Kofin Duniya a Wroclaw, Victor Moses ya zira ƙwallon a ragar abokan hamayyarsu.
Super Eagles za tafi Leiria su yi wasa da manyan ƙarfin Turai, Portugal, a ranar 10 ga Yuni, wanda ya kammala gwaji mai nauyi sau biyu ga ƙungiyar kocin Chelle da ke ci gaba da bunkasa.
Ra'ayin Abiodun
Yana mai magana da Completesports.com, Abiodun ya ce sakamako kansa yana da ƙarancin muhimmanci idan aka kwatanta da abin da wasanni ke bayyanawa game da halin ɗabi'a da shirye-shiryen 'yan wasa.
«Ina tsammanin wasanni biyu da Super Eagles za su buga da Poland da Portugal za su zama gwaji mai kyau ga Nigeria. Tare da ƙungiyar da ke cikin tsarin sake ginawa, waɗannan su ne irin wasannin da ke gwada ƙarfin tunani na 'yan wasa.»
Abiodun ya ƙarasa da neman kyakkyawar wasanni, yana mai cewa sakamako na wasannin biyu bai kamata ya zama babbar damuwa ba.
Sabon zagaye ba tare da manyan 'yan wasa ba
Ƙungiyoyin biyu na shiga waɗannan wasannin bayan da suka kasa samun cancanta zuwa Kofin Duniya na FIFA 2026, kuma yanzu suna nema su kafa harsashi na sabon zagaye na gasa.
Duk da haka, Chelle zai rasa ginshiƙai biyu masu muhimmanci. An yi wa Victor Osimhen afuwa saboda rashin tabbas da ke kewaye da makomar kulob dinsa, yayin da aka ba Ademola Lookman hutawa bayan dogon kakar wasa mai gajiya.
Duk da rashin wadannan 'yan wasa, kocin Super Eagles yana mai jaddada gina al'adun nasara a cikin ƙungiya, ko da yake 'yan wasansu suna fita daga hutu na kakar wasa.
«Akwai al'adar nasara da muke ƙoƙarin gina ta a wannan ƙungiya, kuma wannan tunani yana da muhimmanci. Kuna iya cewa yana da wahala a samu wasanni a wannan lokaci domin 'yan wasa sun kasance a yanayin hutu kimanin makonni biyu, amma dole ne a yi aiki,» ya shaida wa NFF.


