Ronald Koeman ya yi murabus daga mukaminsa na kocin Netherlands bayan an fitar da tawagar kasa daga Gasar Duniya a zagaye na 32, an doke ta da bugun fenariti ta hanyar Morocco.
Ronald Koeman Ya Yi Murabus a Matsayinsa na Koci na Netherlands Bayan Fita a Gasar Duniya ta Hanyar Bugun Fenariti da Morocco

Ronald Koeman ya yi murabus daga mukaminsa na kocin Netherlands bayan an fitar da tawagar kasa daga Gasar Duniya a zagaye na 32, an doke ta da bugun fenariti ta hanyar Morocco.
Wasan ya kare 1-1 bayan lokacin kari, amma Netherlands sun kasa juyawa a harbe-harben fenariti, inda Justin Kluivert, Quinten Timber, da Crysencio Summerville dukkansu suka rasa daga mai bugun fenariti.
Koeman ya yi bankwana da motsin rai
Yana rubutu akan Instagram, Koeman — wanda yake da shekaru 63 — ya dubi aikinsa wanda ya yadu cikin kulake da ƙasashe tsawon shekaru da dama. "Ina dawo ga aikina, ina jin alfahari matuka," ya rubuta. "Na yi aiki tare da kulake da mutane waɗanda suka gina ni kuma suka ba ni ƙwaƙwalwar ajiye da zan ɗauke tare da ni har abada."
"Dukkanmu mun yi mafarkin wata Gasar Duniya inda za mu rubuta tarihi. Hakan bai tabbata ba. Babu wanda yake takaicin hakan fiye da ni," ya ƙara da cewa.
Koeman kuma ya yi magana kan wani dalili mai zurfi na sirri da ya sa shi ya bar wasan, yana ishara ga gwagwarmayar matarsa Bartina da cutar kansar nono. Bayan ta shawo kan cutar a karo na farko a shekara ta 2010, an sake gano ta da cutar a 2024 kuma a halin yanzu tana shan magungunan chemotherapy.
"Ƙwallon ƙafa shi ne rayuwata, amma lafiya ba ta da farashi. Idan mutumin da kake ƙauna yana yaƙi da wata gwagwarmaya mai tsanani, tunaninka ya canza," in ji Koeman.
Wa'adin na biyu ya ƙare cikin baƙin ciki
Wannan yana nuna ƙarshen wa'adin Koeman na biyu a matsayin kocin Netherlands. Ya jagoranci tawagar a karo na farko tsakanin 2018 da 2020, ya tafi ya karɓi aikin horar da Barcelona, sa'an nan ya dawo ga rawar ƙasa.
Shi ya zama koci na uku da ya bar mukami a wannan Gasar Duniya, yana bi bayan Sabri Lamouchi na Tunisia — an kore shi bayan kashi mai banƙyama na 5-1 a hannun Sweden a wasan buɗe ido — da Steve Clarke na Scotland, wanda ya yi murabus bayan gazawar tawagar sa wajen fita daga matakin rukuni.
KNVB ta yi alwashin ɗaukar matakin da'a kan cin zarafin launin fata
Bayan kashi, Ƙungiyar Ƙwallon Ƙafa ta Sarauta ta Netherlands (KNVB) ta sanar da cewa za ta nemi tuhume-tuhumen laifuka a kan mutanen da suka yi wa 'yan wasan Netherlands cin zarafin launin fata a kafofin sada zumunta. An kai wa Kluivert, Timber, da Summerville — 'yan wasa uku da suka rasa fenariti — hari ta hanyar sharhi masu nuna wariya da ƙiyayya a layi.
KNVB ta bayyana cewa: "Da zarar an shigar da rahoto, ma'aikatan doka suna auna ko maganar tana zama laifin da ake iya hukunta shi. Wannan na iya kai ga shigar da ƙara na hukuma ga Ma'aikatar Shari'a ta Jama'a, wadda ta iya fara bincike na hukuma."


