Kulob din Süper Lig na Turkiyya, Trabzonspor, ya gabatar da tayin hukuma don Anthony Dennis, ɗan wasan tsakiya ɗan Najeriya mai shekaru 21 wanda a baya an gayyace shi zuwa ƙungiyar ƙasa ta Super Eagles.
Trabzonspor Na Nemi Siyan Anthony Dennis, Tsohon Baƙon Super Eagles

Kulob din Süper Lig na Turkiyya, Trabzonspor, ya gabatar da tayin hukuma don Anthony Dennis, ɗan wasan tsakiya ɗan Najeriya mai shekaru 21 wanda a baya an gayyace shi zuwa ƙungiyar ƙasa ta Super Eagles.
Dennis a halin yanzu yana buga ƙwallon ƙafa a Göztepe, waɗanda suka ɗaura farashin farko na euro miliyan 7 akan ɗan wasan bayan kyawawan wasanni a cikin watanni biyu da rabi a Süper Lig. Transfermarkt su ma sun kiyasta shi da euro miliyan 8.
Kakar Dennis a cikin lambobi
Ɗan wasan tsakiya ya buga wasanni 31 na gasar a Göztepe a lokacin yaƙin neman Süper Lig na 2025/26, inda ya ci ƙwallaye uku. Ya shiga kulob ɗin a watan Yuli 2023 kuma ya ɓullowa a hankali ya zama ɗaya daga cikin mahimman ƴan wasa a tsakiyar filin.
Trabzonspor a matsayin jagora
An yi imanin Trabzonspor suna cikin matsayi mai ƙarfi don samun sa hannu na Dennis, tare da babu wani taiyin hukuma da aka samu daga kulob ɗin wajen Turkiyya har yanzu. Kafin wannan matakin, an haɗa sunan Dennis da Villarreal, FSV Mainz 05, da Beşiktaş, duk da cewa babu ɗaya daga cikinsu da ya gabatar da tayi na hukuma.
Ana sa ran tattaunawar hukuma tsakanin Trabzonspor da Göztepe za ta fara a cikin 'yan kwanakin masu zuwa, inda ake cewa manajan Trabzonspor Fatih Tekke na sha'awar ƙara ɗan wasan tsakiya ɗan Najeriya ga ƙungiyarsa. Kulob ɗin yana shirye ya matsa don kammala canja wuyen.
Dennis har yanzu yana ƙarƙashin kwangilar Göztepe har zuwa Yuni 2027, wanda ke ba kulob ɗin matsayi mai ƙarfi a tattaunawar da ta kusanto.


