Manajan Ingila Thomas Tuchel ya nuna ficewa da mamaki na Jamus da Netherlands da wuri a gasar Kofin Duniya na FIFA 2026 a matsayin tunasarwa mai lokaci cewa babu ƙungiya — ko da tana da tarihi mai ɗaukaka — da aka ba ta garantin ci gaba lafiya a cikin gasar.
Tuchel Ya Ce Fita Jamus da Netherlands Ya Kamata Ta Huce Ran Ingila a Gasar Duniya
Manajan Ingila Thomas Tuchel ya nuna ficewa da mamaki na Jamus da Netherlands da wuri a gasar Kofin Duniya na FIFA 2026 a matsayin tunasarwa mai lokaci cewa babu ƙungiya — ko da tana da tarihi mai ɗaukaka — da aka ba ta garantin ci gaba lafiya a cikin gasar.
Tuchel ya ce cewa fitar da ƙasashe biyu mafi suna a tarihin ƙwallon ƙafa na duniya ya kamata ta taimaki Ingila ta kasance ƙasa da ƙasa kuma ta guje wa sanya wa kanta matsin lamba da yawa kafin karawarsu mai zuwa da Congo DR.
"Yana iya huce ranmu," in ji Tuchel. "Bai kamata mu yi babban tsammani ba."
Ficewan Jamus da Netherlands ya kawo girgizar ƙasa a gasar, inda ya nuna halin gasa mai ƙaruwa a gasar Kofin Duniya ta zamani, inda manyan ƙasashe na gargajiya ba za su iya dogaro da sunansu don ci gaba ba.
Tuchel, wanda ya taɓa horar da Jamus da ƙungiyoyi na manyan kulob, ya san sosai yadda laifin sakaci zai iya zama mai haɗari a matakin sama. Saƙonsa zuwa ga ƙungiyar Ingila ya zama kamar mai da hankali sosai — mutunta yanayin, amma kada a naƙaltu da nauyin tsammani.
Wasan Ingila da Congo DR yanzu yana ɗaukar muhimmanci ƙara yawa, tare da yanayin gasar gaba ɗaya da ya riga ya canza bayan ficewan wasu ƙungiyoyin da ake tsammani su kai gare su a gasar.
