Home/News/Gasar Cin Kofin Duniya 2026
USA da Iran a Gasar Cin Kofin Duniya 2026: Shin Har Yanzu Zai Yiwu?
Gasar Cin Kofin Duniya 2026

USA da Iran a Gasar Cin Kofin Duniya 2026: Shin Har Yanzu Zai Yiwu?

awanni 2 da suka gabata·2 min

Ɗaya daga cikin wasannin da ke da rikici mafi zurfi na siyasa a duniyar ƙwallon ƙafa na iya har yanzu faruwa a fagen wasa a FIFA World Cup 2026 — amma Iran za ta fara yin aiki mai wahala.

USMNT ta riga ta tabbatar da wurinta a Round of 32 bayan nasarori biyu a jere akan Paraguay da Australia a Ƙungiya D. Iran kuwa, har yanzu tana fafatawa don tabbatar da wuwurtanta a zagayen kawar da masu fita bayan matakan ƙungiyoyi masu tashin hankali a Ƙungiya G.

Hanyar Iran mai wahala

Mehdi Taremi ya bayyana yanayin Iran a matsayin "mafarkin dare" bayan farkon daidaito da New Zealand, inda ƙungiyar ta fuskanci matsalolin tafiya da takunkumi kan goyon bayan magoya baya. Duk da waɗannan matsaloli, Iran ta yi fafatawa har zuwa daidaito na biyu a jere — wannan karo da Belgium — ta kuma zauna a matsayi na biyu a Ƙungiya G.

Makomar Iran yanzu ta dogara da wasansu na ƙarshe na ƙungiyar da Egypt, wacce ke jagorantar ƙungiyar a halin yanzu. Nasara akan Egypt za ta kai Iran zuwa maki biyar da kuma yiwuwar jagorantar ƙungiyar — sai dai idan Belgium ta doke New Zealand a zagayen guda, a wannan yanayin za a yanke hukunci kan matsayi na farko ta hanyar wasu ka'idoji na sabon tsarin ƙididdiga.

Idan Iran ta yi nasara kuma Belgium ta kasa samun maki uku, Iran za ta ci gaba a matsayin shugaban ƙungiyar ta kuma fuskanci wata ƙungiya ta matsayi na uku a Round of 32 — jan gwanon da zai ci gaba da rayar da burin ci gaba.

Hanyar zuwa fafatawar tarihi

Don USA da Iran su yi wasa a wannan gasar, abubuwa biyu dole su faru: Iran dole ta jagoranci Ƙungiya G, kuma ɓangarorin biyu dole su ci wasanninsu na Round of 32. Sai a waɗannan sharuɗɗa ne ƙasashen biyu za su hadu a Round of 16.

Yiwuwar ta yi ƙaranci amma tana da gaske — kuma ta kama hankalin duniyar ƙwallon ƙafa saboda rikicin siyasa mai zurfi tsakanin ƙasashen biyu.

A halin yanzu, USMNT da Mauricio Pochettino ke horarwa za ta koma fagen wasa a ranar Juma'a don fuskantar Turkiye.

Sharhi
Ka kasance na farko da yin sharhi.
Related StoriesSee All