Home/News/Labaran Canja Wuri
Manchester United na Neman Felix Nmecha, Tsohon ɗalibin Kwalejin Manchester City
Labaran Canja Wuri

Manchester United na Neman Felix Nmecha, Tsohon ɗalibin Kwalejin Manchester City

awa 1 da ta gabata·2 min

Manchester United sun fito fili a matsayin masu neman hannu na ɗan wasan tsakiya na Borussia Dortmund Felix Nmecha, tare da rahotanni da ke cewa shugaban hangen nesa na klabin Christoper Vivell ya kulla hulɗa da ɗan wasan mai shekara 25, wanda yanzu haka yana wakiltar Germany a gasar Kofin Duniya.

Nmecha suna ne da aka sani a Manchester, bayan da ya yi shekara da dama a kwalejin Manchester City, inda ya yi bayyanar farko sau uku a gasar kofunan, kafin a sake shi a shekarar 2021. Daga nan ya koma Wolfsburg sannan ya tafi Borussia Dortmund, inda ya kafa kansa a matsayin ɗan wasan ƙasa da ƙasa na Germany kuma ya jawo hankalin kulake da dama a Premier League.

Newcastle United sun shiga gasar

A cewar rahotanni daga Jamus, Newcastle United yanzu sun haɗa kai, haka kuma manaja Eddie Howe yana kallonsa a matsayin wanda zai iya maye gurbin Bruno Guimarães, wanda makomar sa a klabin ta kasance mai tambaya tsawon watanni da dama.

Sai dai jaridun Jamus Bild ta ruwaito cewa Nmecha da kansa ya fi son ƙaura zuwa ɗaya daga cikin kulaken Manchester biyu fiye da zuwa arewa maso gabashin Ingila. UEFA Champions League mai yiwuwa shine babban dalili — Manchester United da Manchester City za su buga gasar turai ta manyan kulake a kakar wasa mai zuwa, amma Newcastle United ba za su buga ba.

Faɗin sha'awar wasu da matsalar kwantiragin

Gasa don samun hannu Nmecha tana wuce iyakokin Ingila. Bayern Munich da Real Madrid dukkaninsu an haɗa sunansu da ɗan wasan da aka haifa a Hamburg, wanda Transfermarkt suka ƙima da yawan €50 miliyan.

Neman Nmecha kuma yana zuwa a lokacin da ba a tabbata game da Manuel Ugarte, wanda ya ji rauni a gasar Kofin Duniya. Dangane da tsananin wannan raunin, klabin na iya buƙatar ƙarfafa layin tsakiya — ko da yake sun riga sun cimma yarjejeniya don sanya Ederson na Atalanta.

Duk wani canja wuri a ƙarshe zai dogara da ko Borussia Dortmund suna son sayarwa. Nmecha ya rattaba hannu kan kwantiragen da zai ƙare a shekara ta 2030 tare da kulaben Jamus, wanda ke ba Dortmund iko sosai a kowane tattaunawa.

Sharhi
Ka kasance na farko da yin sharhi.
Related StoriesSee All