Netherlands ta kama matsayi na farko a Rukuni F a Gasar Kofin Duniya ta FIFA 2026 bayan ta doke Tunisia 3-1 a GEHA Field at Arrowhead Stadium a Kansas City, inda tawagar Ronald Koeman za ta fuskanci Morocco a zagayen 32.
Netherlands Ta Kaiwa Saman Rukunin F Da Nasara 3-1 Kan Tunisia

Netherlands ta kama matsayi na farko a Rukuni F a Gasar Kofin Duniya ta FIFA 2026 bayan ta doke Tunisia 3-1 a GEHA Field at Arrowhead Stadium a Kansas City, inda tawagar Ronald Koeman za ta fuskanci Morocco a zagayen 32.
Sakamakon ya zo a lokaci mai kyau ga Hollandiyawa — wasan Rukuni F na biyu tsakanin Japan da Sweden ya ƙare 1-1, wanda ke nufin Netherlands na bukata ne kawai ta daidaita wannan sakamakon don ta zo ta farko. Ta yi nesa da haka.
Farkon wasa mai ƙarfi ya sanya Dutch a mulki
Netherlands ba ta ɓata lokaci ba wajen nuna iko. A minti na 3, kyaftin na Tunisia Ellyes Skhiri ya juya ƙwallon cikin ragar kansa — kwallaye ta 12 da ake yi wa kai a gasar, wanda ya yi daidai da tarihin Kofin Duniya. Mintuna huɗu bayan haka, Brian Brobbey ya kama kwallayensa ta uku a gasar don sanya Dutch a matsayi mai ƙarfi.
Tunisia ba ta kasance ba da damammaki. Isam Ben Slimane ya yi ƙoƙari da kai a minti na 13, kuma ƙungiyar Afirka da ta iya kaiwa gaba kafin da Skhiri ya ci kwallo da kansa, bayan wata dammar da ta ɓace a cikin mintuna biyu na farko.
Tunisia ta amsa kafin van Hecke ya rufe wasan
Riƙon Netherlands a kan wasan ya yi laushi kaɗan a farkon rabi na biyu. Hazem Mastouri ya ba Tunisia bege lokacin da ya rage gibin a minti na 53 a farkon bayyanarsa a Kofin Duniya — kyakkyawar hanya ta nuna farkon bayyanarsa a babban fagen ƙwallon ƙafa.
Amma Hollandiyawa sun amsa da kwarin gwiwa. Jan Paul van Hecke ya dawo da rinjaye na kwallaye biyu da kansa a minti na 62 don kawo ƙarshen begen Tunisia na dawowa. Sa'an nan kuma Tijjani Reijnders ya buga sandaƙan da yatsa mai laushi mintuna huɗu bayan haka yayin da Netherlands ke matsawa don ƙarin kwallaye.
Netherlands ta ci gaba, Tunisia ta koma gida
Tunisia na barin Kofin Duniya na 2026 ba tare da ko wata aya daga wasanni uku na rukuni ba, ƙarshe mai takaici ga yaƙin neman su. Netherlands kuwa, za su ci gaba zuwa zagayen 32 don fuskanci Morocco — wadanda suka kai matakin kusa da karshe na Kofin Duniya na 2022 — a Guadalupe, Mexico a ranar Talata 30 ga Yuni, da farawa da karfe 2 safe.
Tawagar Koeman ta ci kwallaye 10 a wasanni uku na rukuni, adadi wanda ke mai da su abokin adawar da ake ji tsoronsa a zagayen cire takara. Fuskantar Morocco yana alƙawarin zama ɗaya daga cikin wasannin da suka fi burgewa a zagayen 32, gwaji na gaske kan ko Netherlands za ta iya riƙe wannan inganci a kan abokan adawar na manyan manyan.


